Kula da ingancin Gilashin kwalabe

A cikin 'yan shekarun da suka gabata, kwalabe na filastik, jakunkuna, kwantena, kayan yanka, da kwalabe sun ba da gudummawa sosai ga sassauƙa, yanayin marufi a kan tafiya.Saboda fa'idarsa - kasancewarsa da kayan haske, kasancewarsa mara tsada, kuma kasancewa mai sauƙi don tafiya, wankewa, da ajiya - masu amfani da su sun yi amfani da wannan nau'in tattarawa.Tunani game da sake yin amfani da kayan aiki, hayaƙin CO2, da kuma farautar ƙarin mafita mai dorewa ya sa masu kera su ɗauki nauyi da ƙaura daga fakitin filastik don samun ƙarin zaɓuɓɓukan yanayin muhalli.

Gilashin shine abin da aka yarda da shi na maye gurbin filastik.Gilashin kwalabe suna da girma da yawa.Koyaya, waɗanda ke tsakanin milliliters 200 da lita 1.5 sune mafi yawanci.Gilashin kwalabe suna da amfani akai-akai don soda, barasa, kayan kwalliya, da abubuwan kiyayewa.

Matakan da yawa na iya taimakawa tabbatar da ingancin waɗannan kwalaben gilashi lokacin dubawa da sarrafa ingancin gilashin.Wannan labarin zai ɗauki ku ta waɗannan matakan kuma ya taimaka muku fahimtar mahimmancin inganci a cikin kera kwalban gilashi.

Muhimmancin Kula da Inganci a Masana'antar Gilashin Gilashin

Akwai masana'antun gilashin da yawa a cikin masana'antar gilashi.Yayin da wasu masana'antun ke amfani da kayan ƙirƙira kuma suna ƙirƙirar samfuran ƙima, wasu suna amfani da kayan da ba su da tsada don yin gilashin gilashi, kuma har yanzu, wasu sun faɗi wani wuri a tsakiya.A sakamakon haka, ingancin masana'anta na iya bambanta sosai.

Gudanar da ingancin gilashi yana da mahimmanci kuma ya kamata koyaushe ya zama abin la'akari don guje wa cutar da masu amfani da ƙarshe saboda ƙananan kwakwalwan kwamfuta da karya a cikin Gilashin.Don samar da ingancin gilashin gilashi, kula da inganci yana mai da hankali kan oxides maimakon kawai nau'in sinadarai na albarkatun ƙasa saboda suna tasiri yadda Gilashin zai narke kuma ya juya a ƙarshe.

Karɓawa da adana kayan albarkatun ƙasa iri-iri shine matakin farko na kera kwantena gilashi.Dole ne mai ƙira a yanzu ya ayyana buƙatun fasaha don kowane albarkatun ƙasa da aka yi amfani da shi a cikin tsarin masana'anta.

Ana yin waɗannan cak ɗin ko dai a cikin gida a masana'antar gilashin, a cikin wani dakin gwaje-gwaje da aka amince da su kusa, ko ta ƙungiyar tabbatar da inganci kamar Tabbacin Ingancin Duniya na ECQA.Binciken kamar waɗannan yana tabbatar da sanin hanyoyin sarrafa kayan mai kaya da ƙa'idodi da kuma tabbatar da ƙarfinsu don daidaita albarkatun ƙasa yadda ya kamata da kuma buƙatun fasaha na mai yin gilashi.

Yadda ake Tabbatar Ƙa'idodi masu Kyau a cikin Gilashin Gilashin

Amincin mutane ya dogara sosai akaningancin ingancin tabaraudomin ko da mafi ƙanƙanta na iya haifar da mummunan sakamako.A ƙasa akwai wasu mahimman bayanai da ya kamata ku kiyaye yayin da kuke la'akari da hanyoyi masu yawa don tabbatar da ingancin Gilashin:

1. Kula da zafin jiki

An narkar da albarkatun da aka haɗe a 1600 ° C a cikin tanderun narkewa mai zafi yayin gyare-gyare.Kula da zafin jiki kowane sa'o'i biyu yana taimakawa kawar da lahani da ke da alaƙa da zafin jiki saboda yanayin da ya yi yawa ko ƙasa da ƙasa zai ƙara ƙimar lahani.

2. Kula da aikin da kayan aiki ya dace

Ana buƙatar ci gaba da lura da aikin gyare-gyare yayin aiwatar da gyare-gyare don gano al'amura da dakatar da yawan samar da kayan da ba su da lahani.Kowane mold yana da tambari na musamman.Da zarar an gano matsalar samfur, yana taimaka mana da sauri gano tushen sa kuma mu warware shi nan da nan.

3. Yin nazarin kwalabe da aka kammala

Zaɓi kwalban da gangan daga bel ɗin jigilar kaya, sanya shi a kan tushe mai juyawa sannan a juya shi don bincika ko kusurwar da ke kwance na kwalaben gilashin daidai yake da ƙasa, ko kaurin bangon bai dace ba, da kuma ko akwai kumfa mai iska.Da zarar ka gano matsala, duba yanayin nan da nan.Bayan an bincika, matsar da kwalabe na gilashin zuwa na'urar cirewa.

4. Binciken gani

Kowace kwalabe na tafiya ta hanyar haske kafin shirya kaya, inda masu duba suka sake duban gani daya.Duk wani kwalabe mara kyau za a bincika kuma a jefar da su nan da nan.Kada ku ji tsoron ɓata waɗannan kwalabe;a maimakon haka, tabbatar da mayar da su zuwa sashen albarkatun kasa don murkushe su kuma a narke sau ɗaya don ƙirƙirar sabbin kwalabe na gilashi.Gilashin ana iya sake yin amfani da shi 100% saboda gilashin gilashin wani yanki ne na ɗanyen abu.

5. Duban jiki

Duban jiki wata dabara ce ta sarrafa inganci daban wacce ke buƙatar kammalawa bayan an wuce binciken da aka ambata a sama.Wannan jeri na dubawa ya ƙunshi diamita na kwalabe na ciki da na waje, tsayi, da kaurin baki.

6. Ƙimar ƙima

A lokacin binciken volumetric, auna kwalbar yayin da babu komai kuma a lura da karatun kafin a cika ta da ruwa kuma a sake auna ta sau ɗaya.Kuna iya ƙayyade ko ƙarfin kwandon samfurin ya dace da buƙatun ta hanyar ƙididdige bambancin nauyi tsakanin ma'auni biyu.

7. Duba girman gilashin

Gwajin girman gilashin shine hanya mai sauri da madaidaiciya don gano bambance-bambance a cikin abun da ke ciki a kaikaice sakamakon kurakuran da aka yi a lokacin batching da haɗuwa da albarkatun ƙasa.Gwajin ɗumbin gilashin yana auna girman nau'in gilashin kuma yana kwatanta shi da binciken da aka yi a baya don gano duk wani babban bambanci.

8. Gilashin Homogeneity dubawa

Gwajin kamannin gilashin na iya gano duk wani gilashi mara daidaituwa (rashin daidaito).Kuna iya yin haka ta hanyar nemo ratsi masu launi a cikin hasken polarized.An shirya kwantena a layi guda kuma ana wuce ta ta wasu na'urori masu dubawa ta atomatik bayan an yi musu duk wani binciken hannu.Babban alhakin mai aiki shine kiyaye ƙa'idodin sarrafa tsari da rikodin batutuwa da shawarwari don ingantawa.Yana da mahimmanci don fahimtar bukatun abokin ciniki da sadarwa tare da su ta hanyar ziyartar tsire-tsire da ƙungiyoyin giciye.

Me yasa Zabi EC?

Binciken ECQA sananne ne kuma sanannen ƙungiyar dubawa ta ɓangare na uku.Muna bayarwaingancin tabbaci ga kwalabe na sha, Kofuna na gilashin crystal, kofuna na barasa, kofuna na giya, Gilashin rufe tukwane, kwalaben kofi, kofuna na shayi, da kwalabe na furen gilashi.Anan akwai dalilan da ya sa EC Global dubawa shine babban zaɓi ga masu kera kwalban gilashi:

Mai araha:

Kuna iya amfani da damar EC cikin sauri, sabis na dubawa na ƙwararru a matakin inganci na rabin farashin masana'antu.

Sabis mai sauri:

Saboda tsara tsari na gaggawa, ana iya samun sakamakon binciken farko na ECQA akan wurin bayan kammala binciken.Za a iya kawo rahoton binciken mu na yau da kullun a cikin ranar kasuwanci ɗaya, yana tabbatar da jigilar kaya akan lokaci.

Bude kulawa:

ECQA tana ba da martani na ainihi daga masu dubawa da kuma gudanar da aiki mai tsauri akan rukunin yanar gizo.

Tsanani da gaskiya:

Ƙungiyoyin ECQA da ke kewayen ƙasar suna ba ku sabis na ƙwararru, ƙungiyar sa ido mai zaman kanta, mai gaskiya, da rashin cin hanci da rashawa wacce ke da alhakin bincika ƙungiyoyin sa ido na kan layi da kuma kula da ayyuka.

Keɓaɓɓen sabis:

ECQA tana ba da sabis waɗanda ke rufe dukkan sassan samar da samfur.Suna ba da tsarin sabis na dubawa na musamman don biyan buƙatunku na musamman, suna ba da dandamali mai zaman kansa don haɗin kai da tattara ra'ayoyin ku da ra'ayoyin sabis game da ƙungiyar dubawa.Kuna iya shiga cikin gudanarwar ƙungiyar duba ta wannan hanyar.Bugu da kari, ECQA tana ba da horon dubawa, kwas kan sarrafa inganci, da taron karawa juna sani na fasaha don amsa buƙatunku da sharhi don musanyar fasaha da sadarwa.

Kammalawa

Ko da yake gilashin gilashin ya ƙunshi abubuwa iri-iri, galibi yana da inganci wajen ayyana kwantena ko abubuwan da ake amfani da su a gida, musamman a wurin dafa abinci ko wurin cin abinci.Muna amfani da gilashin gilashi kullun don riƙe abubuwan sha da abincinmu, nuna 'ya'yan itatuwa da furanni, kuma azaman kwantena da aka samu a dakunan gwaje-gwaje na likita.

Muhimmancin kamfanonin tabbatar da inganci kamar suECQABinciken duniyaba za a iya wuce gona da iri ba.Rashin lahani a cikin kera wannan gilashin na iya zama mai haɗari sosai.Hakanan, kwalaben gilashin da ba su da lahani zai rage amincewar abokan ciniki ga kamfanin ku, wanda zai iya haifar da hasara mai yawa.


Lokacin aikawa: Agusta-23-2023