Tabbacin Inganci VS Gudanar da Ingancin

Hanyoyin inganci suna taka rawa sosai wajen tantance ci gaban kamfani ko ƙungiya.Kasuwancin da ke son tsira cikin saurin ci gaban kasuwa suna buƙatar tabbatar da daidaiton samfur a duk matakai.Wannan ita ce hanya mafi kyau don jawo hankalin abokan ciniki masu aminci da samun amincewar kasuwa.Har ila yau, yana taimakawa gina dangantaka mai dadadden tarihi tsakanin 'yan kasuwa da masu ruwa da tsaki da abokan hulda.Duk waɗannan ana yin su ta amfani da suingancin tabbacin (QA) da dabarun sarrafa inganci (QC).

Tabbacin inganci da kula da inganci ra'ayoyi ne guda biyu galibi ana amfani da su tare.Koyaya, duka biyun suna aiki don tabbatar da gamsuwar abokin ciniki da gamsuwar kamfani.Ana kuma aiwatar da su ta bin ka'idojin tsari.Duk da haka, kamfani da ke son ficewa dole ne ya fahimci kula da inganci vs tabbacin inganci.

Tabbacin inganci Vs.Sarrafa inganci - Bayani

Ana amfani da tabbacin inganci yayin haɓaka samfur don tabbatar da cewa kayan suna shirye don samarwa.Wani bangare ne naingantaccen tsarin gudanarwawanda ya ƙunshi ƙungiyar kwararru.Ƙungiyar za ta yi aiki tare don tabbatar da ko samfurin ya cika ma'auni ko inganci.Matsayin da aka saita ya dogara da sashin.Misali, ISO 25010 yana aiki don matakan fasaha, kuma HIPAA yana aiki ga kamfanoni a cikin masana'antar kiwon lafiya.

Tabbatar da inganci kuma aiki ne mai ci gaba wanda yakamata a aiwatar dashi a kowane matakin samarwa.Don haka, yana haɗa ra'ayoyin abokin ciniki a cikin tsarin sa don gano idan abubuwan da aka zaɓa sun canza.Har ila yau, ya haɗa da gudanarwa na daidaitawa, sake duba lambar, ƙididdiga, ci gaba da haɗin kai, da tsarawa da aiwatar da gwaji.Don haka, tabbatar da inganci yana da faɗi, kuma yana buƙatar ƙwararrun ƙwararrun don yin ta yadda ya kamata.

Kula da inganci wani bangare ne na tabbatar da inganci.Yana tabbatar da samfurin ƙarshe ya cika daidaitattun buƙatun kuma yana magance kowane lahani.Hakanan za'a iya aiwatar da sarrafa inganci ta hanyoyi da yawa, gami da duba samfurin, inda kawai ake gwada wani yanki na samfuran.Fiye da haka, amai kula da ingancin inganciyana tabbatar da ingancin samar da hutawa a mafi yawan hanyar ceton lokaci.

Kamanceceniya Tsakanin Tabbacin Inganci da Kula da Inganci

Kula da ingancin inganci vs ƙididdigar tabbacin inganci bai cika ba tare da faɗi kamanni ba.Dukkan hanyoyin biyu ba sa gasa da juna amma suna da nufin cimma manufa da manufa daya.Kamar yadda aka ambata a baya, makasudin shine ganin abokan ciniki da kamfanoni suna farin ciki.

Yana tabbatar da Samfuri mai inganci

Tabbatar da inganci yana tabbatar da kamfanoni sun cika ka'idodi masu dacewa ta hanyar amfani da dabarun samarwa da suka dace.Kamfanoni na iya rage farashin samarwa ta hanyar aiwatar da QA da QC ba tare da lalata inganci ba.Kula da ingancin yana taimakawa gano samarwa, marufi, da kurakurai na jigilar kaya yayin duba samfurin.

Kudin da ake buƙata lokaci

Gudanar da lokaci ba wai kawai hali ne a cikin masu duba ingancin inganci ba har ma da mahimmancin fasaha a cikin tabbatar da inganci.Ko da yake sarrafa tsari yana buƙatar lokaci, yana adana ƙarin lokaci ga masana'antun.Don haka, ƙarin lokacin da ake buƙata don yin shi yawanci babban sifeto na ɓangare na uku ne ke rufe shi.Hakanan, sassa masu mahimmanci, kamar lafiya da abubuwan sha, na iya buƙatar ƙarin kayan aikin zamani.Duk da haka, zai taimaka idan kun yi la'akari da shi a matsayin jari saboda zai biya a cikin dogon lokaci.

Bi Saiti Tsarin

Tabbacin inganci na iya buƙatar ƙarin cikakkun bayanai fiye da sarrafa inganci, amma duka biyun suna bin tsarin da aka saita.Waɗannan hanyoyin kuma za su bambanta dangane da manufofin kamfani da nau'in samfura.Hakanan, hanyoyin yawanci ana yin shawarwari tsakanin ƙungiyar.Koyaya, ana ba da izinin kerawa, musamman lokacin da ake hulɗa da dabarun gwajin UX.

Gano Lalacewa da Sanadin

Samun lahani a cikin samfurin ku na iya rage kudaden shiga na kasuwa da tallace-tallace.Ya fi muni lokacin da samfuran suka kai ƙarshen masu amfani.Don haka, QA ya ƙunshi manufofi don gano lahani da wuri, kuma QC tana auna matakin ingancin ci gaban mai haɓakawa.Duk da bambance-bambance a cikin shimfidar tsari.Dukansu suna taimaka muku warware matsalolin lahani.

Bambance-Bambance Tsakanin Tabbacin Inganci da Kula da Inganci

Yana da kyau a fahimci cewa kula da ingancin inganci da tabbatar da ingancin na iya yin karo da juna, la'akari da cewa na farko wani yanki ne na ƙarshen.Don haka, mutane sukan haɗa ayyukan da ya kamata a sanya su ƙarƙashin ɗaya don ɗayan.Kafin aiwatar da duba misalan, ya kamata ku fahimci ainihin bambance-bambancen da aka tattauna a ƙasa.

Proactive Vs.Mai da martani

Ana ɗaukar tabbacin ingancin aiki, yayin da ake magana da sarrafa ingancin azaman tsari mai amsawa.Tabbatar da inganci yana farawa daga farko kuma yana hana duk wani kuskuren da zai yiwu.A gefe guda, ana amfani da sarrafa ingancin bayan an ƙera samfurin.Kula da ingancin yana bincika matsalar da wataƙila ta kunno kai yayin matakin masana'anta kuma yana ba da shawarar mafita mai dacewa.Don haka, menene zai faru lokacin da samfurin bai cika daidaitattun buƙatun ba a cikin kulawar inganci?Za a hana samfurin rarrabawa ko aikawa ga abokan ciniki.

Sakamako daga kula da ingancin kuma suna nuna idan an yi ingancin tabbacin daidai.Wannan saboda ƙwararren mai kula da ingancin inganci koyaushe zai magance tushen matsalar.Don haka, ƙungiyar za ta iya gano wani bangare na tabbatar da inganci wanda ya kamata su mai da hankali sosai.

Lokacin Ayyuka

A cikin nazarin kula da inganci vs ingancin tabbacin, yana da mahimmanci a ƙayyade lokacin aiki.Tabbatar da ingancin yana gudana ta kowane mataki na ci gaba.Tsari ne mai ci gaba wanda ke buƙatar sabuntawa na yau da kullun da tabbatarwa.A halin yanzu, kula da inganci yana aiki lokacin da samfurin da za a yi aiki akai.Ana iya amfani da shi kafin samfurin ya kai ga ƙarshen mabukaci ko kuma bayan haka.Hakanan ana amfani da kulawar inganci don gwada albarkatun masu kaya don tabbatar da rashin lahani a cikin tsarin sarkar kayayyaki.

Hanyoyi masu inganci

Mayar da hankali na kula da ingancin inganci da tabbatar da inganci sun bambanta, kamar yadda na farko ya kasance mai dogaro da samfur, kuma na ƙarshe ya dogara da tsari.QC yana ɗaukar fifikon abokan ciniki fiye da yadda ake so, da farko lokacin amfani da samfuran bayan an ƙera samfuran.Misalan wuraren mayar da hankali na QC sune;dubawa, sarrafa canji, takardu, gudanarwar masu kaya, hanyoyin bincike, da horar da ma'aikata.A gefe guda, tabbacin inganci yana mai da hankali kan dakin gwaje-gwaje, duba batch, software, samfurin samfur, da gwajin inganci.

Halitta Vs.Tabbatarwa

Tabbatar da inganci hanya ce mai ƙirƙira, yayin da kula da ingancin ke aiki azaman tabbaci.Tabbatar da inganci yana haifar da taswirar hanya wanda zai kasance da amfani daga matakin masana'anta zuwa matakin tallace-tallace.Yana sauƙaƙa dukkan tsarin samarwa, kamar yadda kamfanoni ke da taswirar hanya don yin aiki tare.A halin yanzu, sarrafa ingancin yana tabbatar da ko samfurin masana'anta ba shi da lafiya ga amfanin masu amfani.

Nauyin Aiki

Tunda tabbacin ingancin babban ra'ayi ne, duk ƙungiyar ta shiga ciki.Kowannelabgwajida ƙungiyar ci gaba suna aiki tare tare a cikin tabbatar da inganci.Hakanan ya fi jari da ƙwazo fiye da sarrafa inganci.Idan ƙungiyar tabbatar da ingancin ta sami babban sakamako, yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don sarrafa inganci don kammala aikinsa.Hakanan, wasu membobin kafa ne kawai ke buƙatar shiga cikin sarrafa inganci.Za a iya sanya ma'aikata masu ƙwarewa a cikin aikin.

Halayen Masana'antu na Tabbatar da Inganci da Kula da Inganci

Wasu kamfanoni ba sa aiki tare da matakan sarrafa inganci saboda har yanzu basu gwada samfurin ƙarshe ba.Koyaya, a kaikaice suna amfani da kulawar inganci a cikin tabbacin inganci, har ma ga ƙungiyoyin da ke ba da sabis.Wannan yana aiki lokacin da akwai wasu samfuran da ake buƙata don yin ayyukan da ake buƙata.Waɗannan samfuran na iya haɗawa da ƙira, kwangila, da rahotanni;za su iya zama abubuwa na zahiri kamar motar haya.

Bincike ya nuna cewa kamfanonin software kuma suna ɗaukar tabbacin inganci azaman dubawa dakula da ingancia matsayin dubawa.Ko da yake ana iya amfani da dabarar dubawa yayin dubawa, ba ta ƙayyade yanayin ƙarshe na samfurin ba.Ikon ingancin yana ƙayyade ko za a karɓi samfur ko ƙi.Kamfanoni a cikin 1950s kuma sun yi amfani da tabbacin inganci don faɗaɗa ingancin dubawa.Wannan ya zama ruwan dare a fannin kiwon lafiya, la'akari da babban aminci da ake bukata na aikin.

Wanne Yafi Muhimmanci?

Duka tabbatar da ingancin inganci da kulawar inganci suna da mahimmanci wajen haɓaka haɓakar kasuwanci.Dukansu suna buƙatar takamaiman hanyoyin gwaji waɗanda ke tabbatar da ingancin samfur.Hakanan sun fi kyau idan aka yi amfani da su tare kuma an tabbatar da su mafi inganci.A ƙasa akwai fa'idodin amfani da waɗannan matakai guda biyu a cikin tsare-tsaren gudanarwa masu inganci.

  • Yana hana sake yin aiki kuma yana ƙarfafa amincewar ma'aikata yayin samarwa.
  • Yana rage sharar gida, wanda zai iya fitowa yayin da kamfanoni ke ƙoƙarin biyan bukatun abokan ciniki a kowane farashi.
  • Ƙungiyoyin samarwa za su sami kwarin gwiwa don shiga cikin aikin tunda yanzu sun sami ƙarin fahimtar manufar da aka yi niyya.
  • Kamfanoni za su sami ƙarin shawarwari daga abokan ciniki masu gamsuwa ko abokan ciniki.
  • Kasuwancin da ke haɓaka zai fahimci kasuwar sa da kyau kuma yana iya haɗa ra'ayoyin abokin ciniki cikin dacewa.

Muhimmancin hada kula da ingancin inganci da tabbatar da inganci ba za a iya yin la'akari da shi ba.Don haka, sanin fa'idar gudanar da inganci wajen tabbatar da bunkasuwar kamfanoni, mataki na gaba shi ne yin aiki tare da kwararrun kamfanonin bincike.

Farawa da Ingancin Ingancin Ingancin Inspector

Idan kuna mamakin mafi kyawun sabis na ƙwararru, la'akari da Kamfanin Binciken Duniya na EU.An san kamfanin don kyakkyawan sakamako a cikin aiki tare da manyan kamfanoni, ciki har da kasuwancin e-commerce na Amazon.Dangane da shekarun gwaninta na kamfanin, ƙungiyar kula da ingancin za ta iya gano dabarun masu kaya.Sakamakon daga Binciken Duniya na EU shima tabbatacce ne, yana magance matsalolin samarwa ko kurakurai.Hakanan zaka iya samun sabuntawa akan albarkatun samar da ku da sabbin dabaru masu yuwuwa.Kuna iya koyo game da ayyukan Binciken Duniya na EU akan layi kotuntuɓarsabis na abokin ciniki don ƙarin tambayoyi.


Lokacin aikawa: Dec-20-2022