5 Nasiha don Inganta Ingancin Kulawa a Masana'antu

5 Nasiha don Inganta Ingancin Kulawa a Masana'antu

Kula da inganci wani tsari ne mai mahimmanci wanda ke auna daidaiton samar da kamfani.Yana amfana ba kawai kamfanin kera ba har ma abokan cinikinsa.Abokan ciniki suna da tabbacin ingancin isarwa sabis.Har ila yau, kula da ingancin ya dace da buƙatun abokan ciniki, ƙa'idodin da suka ɗora kansu daga kamfani, da ƙa'idodin waje daga hukumomin gudanarwa.Moreso, za a biya buƙatun abokan ciniki ba tare da yin sulhu bama'auni masu inganci.

Hakanan za'a iya aiwatar da kulawar inganci a matakin masana'anta.Dabarar na iya bambanta ga kowane kamfani, dangane da ma'auni na ciki, ƙa'idodi masu izini, da samfuran da ake kera su.Idan kana neman hanyoyin inganta abokin ciniki da gamsuwar ma'aikata, waɗannan shawarwari guda biyar na gare ku.

Tsara Tsarin Dubawa

Haɓaka isasshiyar kulawar tsari shine mabuɗin samun sakamako mai ƙima.Abin takaici, mutane da yawa sun tsallake wannan mataki mai mahimmanci kuma suna tsalle kai tsaye zuwa aiwatarwa.Dole ne a samar da ingantaccen tsari don auna ƙimar nasarar ku daidai.Dole ne ku kuma san adadin abubuwan da aka samar a cikin ƙayyadadden lokaci da ƙa'idar kimanta kowane abu.Wannan zai taimake ka ka inganta aikin aiki a cikin sassan samarwa.

Hakanan ya kamata tsarin tsarawa ya haɗa da hanyoyin gano kurakuran samarwa.Wannan na iya haɗawa da horar da ma'aikata don aikin da ke gaba da kuma sadar da tsammanin kamfanin.Da zarar an sami kyakkyawar sadarwa tare da burin, yana da sauƙin aiki a cikikula da inganci.

Hakanan ya kamata tsarin tsarawa ya gano yanayin da ya dace da gwajin kula da inganci.Don haka, ya kamata mai duba ingancin ya san girman samfuran da za a bincika.Kafin kayi gwajin samfurin, dole ne ka tabbatar da cewa muhallin yana da tsabta sosai, ba don ɗaukar wani abu na waje ba.Wannan saboda abubuwan waje waɗanda ba na samfuran samfuran ba na iya haifar da kurakuran karatu da rikodi.

Aiwatar da Hanyar Kula da ingancin ƙididdiga

Wannan hanyar kula da ingancin ƙididdiga yawanci ana aiwatar da ita azaman samfurin karɓa.Ana amfani da wannan hanyar samfurin akan samfura da yawa don sanin ko yakamata a ƙi su ko karɓe su.Hakanan ana amfani da kalmar “kuskuren furodusa” don bayyana yanke shawara mara kyau.Wannan yana faruwa lokacin da aka karɓi samfuran marasa inganci, kuma an ƙi samfuran masu kyau.A wasu lokuta, kuskuren mai ƙira yana faruwa lokacin da akwai bambance-bambancen da yawa a cikin dabarun samarwa, albarkatun ƙasa, da rashin daidaituwa a cikin abubuwan samfur.A sakamakon haka, asamfurin dubaya kamata a tabbatar an samar da kayan kamar yadda aka saba.

Hanyar ƙididdiga ita ce ƙayyadaddun aikace-aikace wanda ya ƙunshi jadawalin sarrafa inganci, binciken bayanai, da nazarin hasashe.Ana iya amfani da wannan hanyar a sassa daban-daban, musamman ma abinci, abubuwan sha, da masana'antar harhada magunguna.Aiwatar da ingancin ƙididdiga kuma ya bambanta da ƙa'idodin kamfanin.Wasu kamfanoni suna mayar da hankali kan bayanan ƙididdiga, yayin da wasu za su yi amfani da yanke hukunci.Misali, ana bincika babban adadin samfur a cikin kamfanin abinci.Idan adadin kurakurai da aka gano daga gwajin ya zarce girman da ake sa ran, za a watsar da duk samfurin.

Wata hanyar da za a yi amfani da hanyar ƙididdiga ita ce saita daidaitaccen bambancin.Ana iya amfani da shi a cikin masana'antar miyagun ƙwayoyi don ƙididdige mafi ƙanƙanta da matsakaicin nauyin adadin ƙwayoyi.Idan rahoton miyagun ƙwayoyi ya yi nisa a ƙasa mafi ƙarancin nauyi, za a watsar da shi kuma a yi la'akari da shi ba shi da amfani.Ana ɗaukar matakan da ke cikin kula da ingancin ƙididdiga a matsayin ɗayan hanyoyin mafi sauri.Hakanan, makasudin ƙarshen shine tabbatar da samfurin yana da aminci don amfani.

Amfani da Hanyar Kula da Tsarin Kididdigar

Ana la'akari da sarrafa tsari azaman hanyar sarrafa inganci mai adana lokaci.Hakanan yana da amfani mai tsada saboda yana adana kuɗin aikin ɗan adam da abubuwan samarwa.Kodayake ana amfani da sarrafa tsarin ƙididdiga sau da yawa tare da sarrafa ingancin ƙididdiga, fasaha ne daban-daban.Ana aiwatar da na farko a matakin masana'anta don gano duk wani kuskuren da zai yiwu kuma a gyara su.

Kamfanoni na iya amfani da ginshiƙin sarrafawa wanda Walter Shewhart ya ƙirƙira a cikin 1920s.Wannan ginshiƙi mai sarrafawa ya sanya kulawar inganci ya fi sauƙi, yana faɗakar da ingancin dubawa a duk lokacin da aka sami canji mai ban mamaki yayin samarwa.Taswirar kuma na iya gano bambancin gama gari ko na musamman.Ana ɗaukar saɓani na gama gari idan abubuwan da ke faruwa ne suka haifar da shi kuma dole ne ya faru.A gefe guda, bambancin yana da na musamman lokacin da abubuwan da ke haifar da su.Irin wannan bambancin zai buƙaci ƙarin albarkatu don gyara da ya dace.

Kula da tsarin ƙididdiga yana da mahimmanci ga kowane kamfani a yau, la'akari da haɓakar gasar kasuwa.Haihuwar wannan gasa yana ƙara ɗanyen kayan aiki da farashin samarwa.Don haka, ba wai kawai gano kuskuren samarwa ba har ma yana hana kera samfuran marasa inganci.Don rage yawan almubazzaranci, kamfanoni yakamata su ɗauki isassun matakan sarrafa farashin aiki.

Har ila yau, sarrafa tsarin ƙididdiga yana taimakawa wajen rage sake aiki.Don haka, kamfanoni za su iya ciyar da lokaci akan wasu muhimman al'amura fiye da maimaita samfur iri ɗaya.Daidaitaccen kula da ingancin ya kamata kuma ya samar da sahihan bayanai da aka gano yayin matakin tantancewa.Wannan bayanan za su goyi bayan yanke shawara da kuma hana kamfani ko ƙungiya yin kuskure iri ɗaya.Don haka, kamfanonin da ke aiwatar da wannan tsarin kula da ingancin za su ci gaba da haɓaka, duk da matsananciyar gasar kasuwa.

Aiwatar da Tsarin Samar da Lean

Ƙarƙashin ƙira shine wani muhimmin tukwici don sarrafa inganci a masana'anta.Duk wani abu da bai ƙara darajar samfur ba ko biyan bukatun abokan ciniki ana ɗaukar shi a matsayin sharar gida.Ana gudanar da gwajin samfurin don rage sharar gida da haɓaka yawan aiki.Wannan tsari kuma ana saninsa da ƙwaƙƙwaran masana'anta ko jingina.Kamfanoni da aka kafa, da suka haɗa da Nike, Intel, Toyota, da John Deere, suna amfani da wannan hanyar sosai.

Ingancin inspector yana tabbatar da kowane samfur yana biyan bukatun abokan ciniki.Sau da yawa, ana bayyana ƙima ta fuskar abokin ciniki.Wannan kuma ya haɗa da adadin da abokin ciniki ke son biyan wani samfur ko sabis.Wannan tukwici za ta taimaka muku watsa tallan ku yadda ya kamata da haɓaka sadarwar abokin ciniki.Tsarin ƙwaƙƙwaran masana'anta kuma ya ƙunshi tsarin ja inda ake kera kaya bisa buƙatun abokan ciniki.

Sabanin tsarin turawa, wannan tsarin ja baya ƙididdige ƙididdiga na gaba.Kamfanonin da ke ɗaukar tsarin ja sun yi imanin yawan ƙirƙira na iya rushe tsarin sabis na abokin ciniki ko alaƙa.Don haka, ana samar da abubuwa da yawa ne kawai lokacin da akwai buƙatu masu mahimmanci.

Duk wani sharar gida da ke ƙara farashin aiki ana kawar da shi yayin sarrafa raƙuman ruwa.Waɗannan sharar gida sun haɗa da ƙima mai yawa, kayan aiki mara amfani da sufuri, tsawan lokacin bayarwa, da lahani.Mai duba ingancin zai bincika nawa zai kashe don gyara lahanin samarwa.Wannan hanyar tana da rikitarwa kuma tana buƙatar isassun ilimin fasaha.Koyaya, yana da dacewa kuma ana iya amfani dashi a cikin sassa da yawa, gami da lafiya da haɓaka software.

Hanyar Kula da ingancin dubawa

Binciken ya ƙunshi dubawa, aunawa, dagwaji kayayyakinda sabis don tabbatarwa idan ya dace da ma'aunin da ake buƙata.Har ila yau, ya haɗa da duba inda ake nazarin tsarin masana'antu.Hakanan ana bincika yanayin jiki don tabbatar da idan ya dace da daidaitattun buƙatun.Ingantattun ingantattun sufeto koyaushe zai kasance yana da jerin abubuwan dubawa inda aka yiwa kowane rahoton lokacin samarwa alama.Bugu da ƙari, idan an aiwatar da tsarin tsarawa da aka ambata a sama da kyau, dubawa mai inganci zai zama tsari mai sauƙi.

Ma'aikaci mai inganci shine yafi alhakin tantance nau'in dubawa na wani kamfani.A halin yanzu, kamfani kuma na iya faɗin iyakar da ya kamata a yi kima.Ana iya yin dubawa a farkon samarwa, lokacin samarwa, jigilar kayayyaki, da kuma azaman rajistan ɗaukar kaya.

Ana iya gudanar da gwajin jigilar kayayyaki ta hanyar amfani da daidaitattun samfuran samfuran ISO.Mai duba ingancin zai yi amfani da babban yanki na samfuran ba da gangan don tabbatar da ingancin samarwa.Hakanan ana yin wannan lokacin da aka rufe samarwa aƙalla 80%.Wannan shine don gano gyare-gyaren da ake buƙata kafin kamfani ya ci gaba zuwa matakin marufi.

Binciken kuma ya kara zuwa matakin tattarawa, kamar yadda mai duba ingancin ya tabbatar da cewa an aika salo da girma masu dacewa zuwa wurin da ya dace.Don haka, samfuran za a haɗa su kuma za a yi musu alama daidai.Dole ne a haɗa samfuran da kyau a cikin kayan kariya don abokan ciniki su iya saduwa da kayansu cikin yanayi mai kyau.Bukatar samun iska don abubuwan marufi masu lalacewa shima ya bambanta da abubuwan da ba su lalacewa.Don haka, kowane kamfani yana buƙatar ingantaccen infeto wanda ya fahimci buƙatun ajiya da kowane ma'auni masu mahimmanci doningantaccen ingancin tabbacin.

Hayar Sabis na Ƙwararru don Aiki

Gudanar da inganci yana buƙatar shigar da ƙungiyoyin ƙwararru masu shekaru na ƙwarewar masana'antu.Ba aiki mai zaman kansa ba ne wanda mutum ɗaya zai iya yi.Sakamakon haka, wannan labarin yana ba ku shawarar tuntuɓar Kamfanin Binciken Duniya na EC.Kamfanin yana da tarihin aiki tare da manyan kamfanoni, ciki har da Walmart, John Lewis, Amazon, da Tesco.

EC Global Inspection Company yana ba da sabis na dubawa na ƙima a cikin matakan masana'antu da marufi.Tun lokacin da aka kafa shi a cikin 2017, kamfanin ya yi aiki tare da sassa daban-daban don biyan bukatun ka'idoji.Ba kamar yawancin kamfanonin dubawa ba, EC Global ba kawai tana ba da sakamakon fasika ko faɗuwa ba.Za a jagorance ku akan matsalolin samar da yuwuwar da aiwatar da mafita waɗanda ke aiki.Kowace ma'amala a bayyane take, kuma ƙungiyar abokan cinikin kamfanin koyaushe suna samuwa don tambayoyi ta hanyar wasiku, lambar waya, ko saƙon kai tsaye.


Lokacin aikawa: Dec-05-2022